Trang 271/271 ĐầuĐầu ... 171221261262263264265266267268269270271
kết quả từ 2,701 tới 2,706 trên 2706
    Cư trú
    CLB TN BGO Khu vực Bắc giang
    Thích
    2,761
    Được Thích 1,386 lần trong 730 bài
    Đã nhắc đến
    3 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)

Trích Nguyên văn bởi Nguyễn Hồng Luyến Xem bài
    Lâu lắm rồi mới lại ...
    Diễn đàn này là nơi bắt đầu bao nhiêu tình bạn, bao nhiêu kỉ niệm cả vui lẫn buồn. Nơi này vô tư nhất. Thấy lại các comment ngày trước, lại như muốn trở về ..tuổi trẻ vậy
    Nhớ tất cả mọi người.
    hoạt động lại đê chị ơi ... nhớ cmnđ được cái hồi .... ấy
    Điện thoại:096 3456 000
    Gmail:[email protected]

2. Các thành viên Thích Mai Văn Tôn vì bài viết này:

LoLem (12-12-2016)

Thích
    692
    Được Thích 2,096 lần trong 1,318 bài
    Đã nhắc đến
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)

Mặc định Nhật kí viết chung !

28/12/2016 : 23h00

Sài Gòn
    anhhung_245 (viết)

Vậy là, nhiều năm đã trôi qua ...
    Khi tôi viết những dòng này :
    - Tôi gõ từng phím bấm trên một bàn phím khác , một chiếc máy tính khác, một màn hình khác, hiển thị tốt hơn, phím bấm nảy hơn, không còn trên chiếc laptop cũ, kêu ù ù rồi dọa sập nguồn mỗi khi mở nhiều tab ( để spam !!!) đến bản thân tôi cũng gõ phím nhanh hơn nữa ...
    - Tôi ngồi ở một địa điểm khác, ở một thành phố khác, không còn là Hà Nội cách Bắc Giang chỉ hơn 50km nữa, mà là hơn 2000 cây số, không còn là hơn 1 tiếng rưỡi đồng hồ chạy xe nữa, mà là hàng tháng trời - có khi tới hàng năm ...

- Giờ đây tất cả dường như đã tốt lên ...
    - Chỉ còn những dòng chữ đọng lại
    - Mọi thứ với tôi đều đang rất ổn !!!
    - Có một khoảng tâm hồn gửi gắm nơi đây

4. Có 4 thành viên Thích anhhung_245 vì bài viết này:

LoLem (29-12-2016), namvuong (10-01-2017), nhina84 (10-01-2017), Thanh Hải (15-01-2017)

Thích
    642
    Được Thích 579 lần trong 418 bài
    Đã nhắc đến
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)

Mặc định ....

Hôm nay là ngày làm việc cuối cùng của năm 2016. Cứ tưởng cái forum này ko còn, vì nhớ có lần vào đây mà server bị down nên tưởng sập luôn rồi
    Ai rồi sẽ cũng khác. Mình đã có một gia đình nhỏ, có chồng và con trai. Nghĩ lại thấy nhanh thật đấy. Mới ngày nào còn mộng mơ ảo tưởng hão huyền mà giờ cũng đã làm mẹ.
    Nhân 1 năm sắp qua, xin kể về 3 mối tình mình nhớ nhất trong đời , kể cả một tình yêu chưa bao giờ tồn tại, chỉ do mình đơn phương mà nghĩ nó là thật

Đầu tiên, khi bước vào đại học, cs đối với mình có nhiều đổi thay, và cũng như bao nhiêu người khác, cũng mong muốn tìm được tình yêu. Nhưng khổ, cả 4 năm cũng chưa có nổi mảnh tình vắt vai, toàn đơn phương. Hehe. Trong đấy nhớ nhất là đơn phương 1 bạn nam mà mình tình nghĩ là cả đời sẽ chỉ lấy người đấy thôi (Đã bảo ngây thơ mà). Nhưng rồi bạn ấy đã có người yêu, lúc biết tin mình cũng hơi shock đấy, vì mình nhớ bạn ấy bảo mình hãy chờ bạn ấy (có thể mình nhớ nhầm chăng? . Người yêu bạn ấy bằng tuổi mình.
    Trước khi gặp nhau lần đầu tiên, mình chat yahoo và nói chuyện khá nhiều qua 4rum. Đấy là thời kỳ yahoo thịnh hành, yahoo, yahoo360 lưu trữ nhiều kỷ niệm của 8x và 9x đời đâu như mình. 2 đứa nói chuyện khá hợp. Mấy đời bánh đúc có xương, mấy đời lướt net không vương tơ tình. Ờ, và mình đã yêu như thế. Lần đầu tiên gặp nhau là 1 mùa đông khá rét (thời tiết ko ấm như mấy năm gần đây), và khi gặp rồi, thực sự mình còn yêu hơn nữa.
    Lại tiếp tục nói chuyện, nhắn tin. Nhưng sau đó mình chỉ gặp bạn ấy thêm 2 3 lần nữa. Sau buổi gặp gỡ chắc chỉ mình cảm mến bạn ấy còn bạn ấy thì lại ko thấy vậy. Thật buồn, vậy mà mình vẫn hi vọng. Dù bạn ấy có người yêu, mình vẫn mong được nói chuyện với bạn ấy. Cuối cùng lại chẳng thể làm một người bạn. Mình sẽ mãi nhớ đến bạn ấy như là một người bạn, tiếc là mình chẳng có đủ can đảm để 1 lần thổ lộ rằng mình yêu mến bạn ấy nhiều như nào. Không rõ bạn ấy còn nhớ mình là ai không nữa. Hehe. Mình đoán là không đâu . Học tập và công tác ở nơi đó thật tốt nhé. Chúc cậu luôn thành công và hãy sống vui nha

Người thứ 2.. (hôm sau viết tiếp, đang giờ làm việc )

6. Có 2 thành viên Thích yeumai12a1 vì bài viết này:

namvuong (10-01-2017), Thanh Hải (15-01-2017)

Cư trú
    Học Viện Tài Chính
    Thích
    787
    Được Thích 969 lần trong 303 bài
    Đã nhắc đến
    2 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)

Trích Nguyên văn bởi yeumai12a1 Xem bài
    Hôm nay là ngày làm việc cuối cùng của năm 2016. Cứ tưởng cái forum này ko còn, vì nhớ có lần vào đây mà server bị down nên tưởng sập luôn rồi
    Ai rồi sẽ cũng khác. Mình đã có một gia đình nhỏ, có chồng và con trai. Nghĩ lại thấy nhanh thật đấy. Mới ngày nào còn mộng mơ ảo tưởng hão huyền mà giờ cũng đã làm mẹ.
    Nhân 1 năm sắp qua, xin kể về 3 mối tình mình nhớ nhất trong đời , kể cả một tình yêu chưa bao giờ tồn tại, chỉ do mình đơn phương mà nghĩ nó là thật

Đầu tiên, khi bước vào đại học, cs đối với mình có nhiều đổi thay, và cũng như bao nhiêu người khác, cũng mong muốn tìm được tình yêu. Nhưng khổ, cả 4 năm cũng chưa có nổi mảnh tình vắt vai, toàn đơn phương. Hehe. Trong đấy nhớ nhất là đơn phương 1 bạn nam mà mình tình nghĩ là cả đời sẽ chỉ lấy người đấy thôi (Đã bảo ngây thơ mà). Nhưng rồi bạn ấy đã có người yêu, lúc biết tin mình cũng hơi shock đấy, vì mình nhớ bạn ấy bảo mình hãy chờ bạn ấy (có thể mình nhớ nhầm chăng? . Người yêu bạn ấy bằng tuổi mình.
    Trước khi gặp nhau lần đầu tiên, mình chat yahoo và nói chuyện khá nhiều qua 4rum. Đấy là thời kỳ yahoo thịnh hành, yahoo, yahoo360 lưu trữ nhiều kỷ niệm của 8x và 9x đời đâu như mình. 2 đứa nói chuyện khá hợp. Mấy đời bánh đúc có xương, mấy đời lướt net không vương tơ tình. Ờ, và mình đã yêu như thế. Lần đầu tiên gặp nhau là 1 mùa đông khá rét (thời tiết ko ấm như mấy năm gần đây), và khi gặp rồi, thực sự mình còn yêu hơn nữa.
    Lại tiếp tục nói chuyện, nhắn tin. Nhưng sau đó mình chỉ gặp bạn ấy thêm 2 3 lần nữa. Sau buổi gặp gỡ chắc chỉ mình cảm mến bạn ấy còn bạn ấy thì lại ko thấy vậy. Thật buồn, vậy mà mình vẫn hi vọng. Dù bạn ấy có người yêu, mình vẫn mong được nói chuyện với bạn ấy. Cuối cùng lại chẳng thể làm một người bạn. Mình sẽ mãi nhớ đến bạn ấy như là một người bạn, tiếc là mình chẳng có đủ can đảm để 1 lần thổ lộ rằng mình yêu mến bạn ấy nhiều như nào. Không rõ bạn ấy còn nhớ mình là ai không nữa. Hehe. Mình đoán là không đâu . Học tập và công tác ở nơi đó thật tốt nhé. Chúc cậu luôn thành công và hãy sống vui nha

Người thứ 2.. (hôm sau viết tiếp, đang giờ làm việc )
    Viết tiếp đi, xem cậu đấy là cậu nào . Giờ nó đã lấy vợ chửa?
    Sống và cống hiến hết mình cho đời, sáng ngời lý tưởng cách mạng,
    Học không bao giờ chán !
    Chỉ có người chán khi không biết mình học cái gì?

Thích
    642
    Đã nhắc đến
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)

Viết tiếp về người thứ 2

- Mình gặp anh ấy ở giữa năm đại học thứ 3, cùng quê và cùng trường đại học. Anh ý khi đó đang học năm cuối. Cũng ko nói chuyện gì nhiều. Chỉ đến khi đầu năm 4, lúc đấy anh ấy đã ra trường và thất nghiệp , khi mình cần tìm phòng trọ hộ đứa em, có nhờ vài người tìm hộ, trong đó có anh. Từ đấy bắt đầu chat yahoo, nói chuyện. Sau đó đến cuối năm 4 thì 2 đứa yêu nhau. Đây được coi là tình đầu của mình (vì trước đấy toàn đơn phương mà . Tình đầu trôi qua êm đềm bình thường, sau đó hơn 1 năm thì mình bị đá vì anh ý bảo không còn yêu mình như trước nữa. Vâng, thì chia tay luôn vì thực ra mình cũng thấy tình yêu của mình bình thường và hơi nhạt nhẽo, ko có điểm nhấn gì cả. Vậy đấy, mối tình đầu tiên của mình không ngờ đến và đi cũng nhanh như một cơn gió . Chia tay mà bạn bè ai cũng bảo sao ko thấy 1 trong 2 đau khổ gì nhiều. Bây giờ cả 2 đều đã lập gia đình và thỉnh thoảng vẫn nói chuyện với nhau như những người bạn trước đây, thời cả 2 còn chưa yêu nhau

9. Các thành viên Thích yeumai12a1 vì bài viết này:

anhhung_245 (20-02-2017)

Thích
    642
    Đã nhắc đến
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)

Mặc định Tiếp theo

Hôm nay mình sẽ viết về người thứ 3, cũng là người chồng của mình.

Mình gặp anh ấy cũng vào cuối năm thứ 4, cách đây 5 năm trong 1 chuyến đi phượt. Cũng qua 1 forum như kiểu bacgiangonline này. Anh ấy hơn mình 3 tuổi, cùng quê. Hồi đầu gặp thì ko ấn tượng gì, chỉ thấy anh này lùn, ít nói. Lúc đấy mình với mối tình đầu cũng đang tăm tia rồi nên cũng ko để ý. Đi cùng đoàn 16 người, có chị hỏi lại là em ở đâu, sang quay sang anh kia cũng hỏi quê đâu, cả 2 bảo ở BG rồi mọi người trêu là hay yêu nhau đi, cả 2 đã có người yêu đâu. Mình và anh kia chả thèm để ý quay ngoắt luôn. Đến lúc ăn cơm, mấy anh trong đoàn thấy anh này hiền nên ép uống hơi nhiều, mình thấy thương nên ra uống hộ 1 đồng hương 1 cốc. Hết, cả buổi ko nói với nhau câu nào nữa.
    Sau đấy về thì mình yêu tình yêu đầu tiên, anh ấy cũng yêu 1 2 người gì đó. Đến cuối năm 2013, khi mình bị đá khoảng 5 tháng thì bất ngờ hỏi thăm nhau trên 4rum, rồi nhắn tin qua lại. Vài tháng sau thì yêu nhau, và 1 năm sau nữa thì cưới :d
    Thật ra khi yêu, nếu đúng người, đúng thời gian thì sẽ đến bên nhau. Còn với những người đến trước, mình cũng coi như là có duyên. Vì để gặp nhau được ở kiếp này, ngừoi ta đã phải có duyên từ kiếp trước. Với mình, được trải nghiệm những cảm xúc đầu đời với những vui buồn vậy là đủ rồi

Trang 271/271 ĐầuĐầu ... 171221261262263264265266267268269270271

Thông tin